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KWA MZAZI/MLEZI WA……………………………………… TAREHE ………………..

MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA OVERLAND HIGH SCHOOL MWAKA 20…
(JOINING INSTRUCTIONS)

Tunayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha ………… mwaka wa
masomo ……. katika shule yetu ya Overland High School (OHS). HONGERA!

OHS iko katika Mkoa wa Pwani Wilaya ya Kisarawe na imesajiliwa na Serikali kwa namba S.3856.
Pia imeidhinishwa kuwa Kituo cha mitihani ya Baraza la Mitihani Tanzania (NECTA) kwa namba
S.3811 kwa watahiniwa wa shule na kwa namba P.3811 kwa watahiniwa wa kujitegemea. Shule
ipo umbali wa kilometa 45 kutoka Kisarawe Mjini.

Shule ya Sekondari ya Overland ni ya Bweni tu.

Shule itafunguliwa rasmi siku ya Jumapili tarehe …………………, 20…..

Kwa wanafunzi wanaojiunga mwanzo wa mwaka wa masomo, usafiri wa jumla utaanzia Gongo la
Mboto saa tano asubuhi tayari kwa safari ya kuelekea shuleni. Kila mwanafunzi atapaswa kuja na
nauli yake mkononi ya shilingi ………… kwa sasa.

Atakayechelewa au anayehamia baada ya muhula wa masomo, itampasa kwenda Kigogo Fresh
(Chanika), kituo cha mabasi yaendayo MSANGA, na akiwa kwenye basi hilo la Msanga, itambidi
amwelekeze Kondakta amshushe kwenye kituo cha MFURU. Hapo kituoni Mfuru atapata usafiri
mwingine wa kufika shuleni, Overland High School.

Baada ya kufika shuleni, wanafunzi wote wanapaswa kuripoti katika ofisi ya UTAWALA na
UHASIBU wakiwa na mizigo yao yote zikiwemo Hati ya Malipo ya Benki (Bank pay in slips) za
malipo kamili ya ada ya muhula husika kwa ukaguzi na hatimaye kupokelewa mabwenini.

Maelekezo kwa wanafunzi wanaohamia OHS
Mwanafunzi anayehamia OHS atapokelewa shuleni kwetu wakati wowote. Hata hivyo atapaswa
hatimaye kuleta Hati za Utambulisho kutoka shule aliyohama ili kukamilisha usajili.

Malipo ya Ada, Sare na Gharama nyingine:-
Hakikisha malipo ya muhula wa kwanza yalioonyeshwa hapa chini yanalipwa kabla ya kuripoti
shuleni kuepukana na hatari ya mtoto wako kupoteza nafasi ya masomo aliyopewa katika shule
yetu ya Overland High School. MALIPO YOTE YAFANYIKE KUPITIA BENKI. Hati ya malipo
(Bank pay in slip) yenye jina la mwanafunzi na kidato anachosoma iletwe shuleni siku ya
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kuripoti, kwenye ofisi ya Uhasibu. Hakikisha unapata hati ya malipo (risiti) ya shule. Malipo kwa
kutumia hundi (cheque) binafsi hayapokelewi.

Kwa mwanafunzi anayehamia malipo ya ada yataanzia tarehe anayoripoti shuleni na kuendelea
kulipa kwa mchanganuo uliopo hapo chini.

MCHANGANUO WA MALIPO KWA KIDATO CHA KWANZA MPAKA CHA SITA

MALIPO YATAFANYIKA KWA AWAMU NNE KAMA IFUATAVYO:
O-LEVEL:

AWAMU YA 1 AWAMU YA 2 AWAMU YA 3 AWAMU YA 4 JUMLA KWA
JAN – MAR APR – JUN JULY–SEPT OCT – DES MWAKA

Ada 500,000/= 450,000/= 450,000/= 450,000/= 1,850,000/=

A-LEVEL:
AWAMU YA 1 AWAMU YA 2 AWAMU YA 3 AWAMU YA 4 JUMLA KWA
JULY–SEPT OCT – DES JAN – MAR APR – JUN MWAKA

Ada 500,000/= 450,000/= 450,000/= 450,000/= 1,800,000/=

TANBIHI:
1. Haikatazwi na inahimizwa kwa mzazi / mlezi mwenye uwezo kulipa zaidi ya kiwango cha awamu

husika ili kupunguzia gharama za baadae.
2. Malipo ya mitihani ya taifa (NECTA, MOCK, n.k) yatalipwa na mwanafunzi kulingana na kiwango

cha wakati huo kitachowekwa na mamlaka husika.
3. Fomu ya maombi ya kujiunga na shule inauzwa shilingi 20,000/= tu (usaili).
4. Malipo ya kitambulisho cha mwanafunzi ni Sh.15,000 mara anapojiunga na shule
5. Sare za shule:-

Sare hizi zitashonwa na Fundi atakayeteuliwa na shule na itagharimu sh.100,000/= kwa pea mbili
za sare. Kuvaa sare shuleni ni wajibu wa kila mwanafunzi. Malipo kwa ajili ya sare yatalipwa kwa
kutumia hati ya malipo ya pekee (Bank pay in slip) ili kuhakiki malipo hayo. Sare hizo ni:-

Kidato cha kwanza mpaka cha nne (O-level):
a) Sare za Darasani

Wasichana: Sketi 2 za rangi ya BLUU NYEUSI na Mashati 2 meupe ya mikono mifupi.
Wavulana: Suruali 2 za rangi ya BLUU NYEUSI na Mashati 2 meupe ya mikono mifupi.

b) Sare za kushindia katika Eneo la Shule pindi atokapo darasani,
Sare hizi zishonwe na Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi husika kabla ya kuripoti shuleni.
Wasichana : Sketi 2 za rangi ya MARUNI (Damu ya mzee)
Wavulana : Suruali 2 za rangi ya MARUNI (Damu ya mzee)

c) Mwanafunzi aje na Sweta ya rangi ya MARUNI (Damu ya mzee).

Kidato cha tano mpaka cha sita (A-level):
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a) Sare za Darasani
Wasichana: Sketi 2 za rangi ya KIJIVU na Mashati 2 meupe ya mikono mifupi.
Wavulana: Suruali 2 za rangi ya KIJIVU na Mashati 2 meupe ya mikono mifupi.

b) Sare za kushindia katika Eneo la Shule pindi atokapo darasani:
Sare hizi zishonwe na Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi husika kabla ya kuripoti shuleni.
Wasichana : Sketi 2 za rangi ya KHAKI
Wavulana : Suruali 2 za rangi ya KHAKI

c) Mwanafunzi aje na SWETA LA RANGI YA KIJIVU.

NB: Tafadhali zingatia kuwa sh.80,000/= za sare ya shule ni pale tu mwanafunzi anapojiunga kwa
mara ya kwanza na OHS. Endapo sare ya mwanafunzi itachakaa ama kutomtosha hapo baadaye,
itakuwa ni wajibu wa Mzazi/Mlezi kumshonea mtoto sare mpya.

Kwa Wote (Kidato cha kwanza hadi sita):
a) Sare ya shati za shule itawekwa nembo ya sh. 20,000/= kwa mashati yote mawili.

b) Kila Mwanafunzi aje na Tsh 20,000/= kwa ajili ya Tshirt mbili za kushindia atakazozipata
shuleni.

c) Mwanafunzi ni lazima awe na sare za michezo. Sare za michezo zinapatikana shuleni kwa bei
nafuu kabisa ya sh.20,000 kwa seti moja. Wakati wa michezo ni lazima mwanafunzi avae nguo
za michezo na viatu ambavyo inabidi umnunulie. (Viatu vya michezo ni rangi nyeupe
mchanganyiko na blue)

d) UMISETA inachangiwa Sh.5,000 kwa mwaka

e) Hakikisha mzazi/mlezi kuwa umemkamilishia mwanafunzi sare zote za shule. Nguo za
nyumbani hazitoruhusiwa kabisa kuonekana katika mazingira ya shule au bwenini

f) Suruali za kubana (Model) hazitaruhusiwa. Endapo utashona suruali ya kubana itahesabika
kuwa ni nguo ya nyumbani vile vile na itachomwa moto

6. Shule inatoa matibabu ya awali. Kwa matibabu zaidi nje ya shule, mzazi itampasa kugharamia.
Mchango wa matibabu ya awali ni Sh.40,000 kwa mwaka.

7. Mwanafunzi aje na karatasi (reams 2 za A4) na mafaili mawili.
8. Mwanafunzi aje na moja wapo ya vifaa vya usafi vifuatavyo kwanja au mfagio au jembe.
9. Mwanafunzi atachangia sh.50,000 kwa mwaka kwa huduma ya maabara isipokuwa kwa

wanafunzi wa mchepuo wa Sanaa kwa ngazi ya ‘A’ (level)
10.Mwanafunzi atachangia Sh.40,000 kwa ajili ya godoro na litalipwa mara moja tu wakati

mwanafunzi anapojiunga.
11. Tahadhari na Uchakavu katika kipindi chote ni sh.30,000.
12.Taarifa za akaunti za Shule

Ada ya shule na malipo mengine LAZIMA yalipwe kupitia kwenye akaunti ya Benki iliyotajwa hapa
chini, na hati ya malipo hayo iletwe shuleni kwa ajili ya kupatiwa risiti:-
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Jina la Benki : (Tawi lolote)
Jina la akaunti :
Nambari ya akaunti:

National Microfinance Bank (NMB)
Overland High School
21406600007

13.Jaza kikamilifu fomu zilizoambatanishwa na barua hii na uje nazo shuleni siku ya kuripoti.
Hutasajiliwa kama utakuja na fomu ambayo haijakamilika.

14.Unatakiwa uwe na nakala ya cheti cha kuzaliwa pamoja na picha ndogo (passport size) nne (4),
moja ibandikwe kwenye fomu Ukurasa wa 8 (TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI), na tatu (3) ni
kwa matumizi ya ofisi.

15.Unatakiwa kuwa na vitu binafsi vyote kama viliodhoreshwa hapo chini pamoja na Biblia Tatakatifu
(kwa wakristu), Quaran Tukufu (kwa waislamu), Dictionary – Oxford Advanced Learners (kwa
wote) na Mathematical Set (Oxford) kwa wote.

16.Ni wajibu wa mzazi/mlezi kuhakikisha kuwa malipo yote yamefanyika kikamilifu, yaani kwa wakati
unaotakiwa na kiasi kinachotakiwa.

17.Masuala ya usajili na taarifa za malipo, yapo moja kwa moja chini ya Mkuu wa Shule.

VITU BINAFSI AMBAVYO MWANAFUNZI ATATAKIWA KUJA NAVYO SHULENI NI:-

1. Jozi mbili za shuka (Pinki kwa Wasichana na Blue kwa Wavulana).
2. Taulo moja.
3. Nguo za kulalia.
4. Truck suit (1 pair) rangi ya kijivu.
5. Jozi tatu za soksi nyeupe.
6. Jozi moja ya malapa.
7. Jozi mbili za viatu vyeusi vya ngozi.
8. Jozi moja ya viatu vya michezo.
9. Vibanio vya kuanikia nguo.
10. Brashi na Rangi ya viatu nyeusi - (inapatikana kwenye duka la shule).
11. Sabuni za kuogea na kufulia - (inapatikana kwenye duka la shule).
12. Mafuta ya kujipaka (Vaselline) -- (inapatikana kwenye duka la shule).
13. Dawa na Brashi ya meno - (vinapatikana kwenye duka la shule).
14. Tochi.
15. Exercise Books (Counter books 4Q) - (zinapatikana kwenye duka la shule).
16. Kamusi (Kiswahili au/na Kiingereza).
17. Mathematical tables (Booklet).
18. Mto wa kulalia.
19. Sanduku la nguo la chuma (Truncker with pad lock).
20. Kolabo moja na kijiko kwa ajili ya chakula na Mug moja kwa ajili ya chai.
21. Mwanafunzi alete ‘ream’ moja ya “ruled papers” na “ream” moja ya “photocopy papers”.
22. Mwanafunzi alete vifaa vya usafi kama vile mfagio mmoja (broom) au “squeezer” moja ya kupigia

deki au kwanja au jembe.
23. Awe na vitabu vyake binafsi. Vitabu hivyo ni kama atakavyoelekeza Mwalimu wa somo husika.
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NB: (i) Mwanafunzi haruhusiwi kutumia aina ye yote ya dawa za nywele au kemikali yoyote.

(ii) Vifaa vilivyotajwa kwenye namba 22 na 23 ni lazima vikabidhiwe ofisini siku ya kwanza
ya mwanafunzi kuripoti shuleni kwa mara ya kwanza.

SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE KWA WANAFUNZI

KUWAHI SHULENI

1. Kila mwanafunzi ni lazima awe tayari kwa masomo saa 1.30 asubuhi
2. Mwanafunzi ni lazima awe ameingia na kukaa katika kiti chake kabla ya mwalimu wa somo

kuingia darasani na kuanza kufundisha.
3. Wanafunzi wote ni lazima wawe kimya wakimsikiliza mwalimu wakati akifundisha isipokuwa

mwalimu akiuliza swali, akiruhusu mjadala au maigizo darasani.

USAFI NA KAZI ZA MIKONO

1. Kila mwanafunzi ni lazima avae sare safi za shule na aonekane nadhifu wakati wote
2. Kila mwanafunzi atashiriki katika kusafisha na kutunza mazingira ya shule ikiwa ni pamoja na

kufagia/kudeki vyumba vya madarasa, mabweni, vyoo na mazingira ya shule kwa ujumla.
3. Kila mwanafunzi atashiriki katika kazi za mikono (bustani na shamba) na lazima atunze vyombo

vya shule vya kufanyia kazi (mfano fyekeo, jembe, reki, n.k) na upotevu wa vyombo hivi
utagharamiwa na mwanafunzi ambaye atakuwa amehusika katika upotevu wa chombo/vyombo
hivyo.

NIDHAMU

1. Mwanafunzi anatarajiwa kuwa na heshima kwa wanafunzi wenzake, wafanyakazi wote wa shule
na wageni wote anaokutana nao awapo shuleni au sehemu nyingine yoyote ile.

2. Mwanafunzi anatarajiwa kupokea maelekezo, maagizo na amri zinazotolewa na uongozi wa shule
na serikali ya wanafunzi bila ubishi.

3. Mwanafunzi hategemewi kutumia lugha ya matusi kwa wanafunzi wenzake au mtu mwingine
yeyote yule.

4. Ni marufuku kwa mwanafunzi kumiliki na kutumia simu za mikononi, radio za mifukoni, mikufu ya
aina yoyote na herein.

5. Ni marufuku kuwa na pesa taslimu, pesa za matumizi zitatunzwa kwenye ofisi ya uhasibu na
zitatolewa kwa utaratibu wa shule.

6. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule wakati wote anapokuwa shuleni (darasani na nje ya darasa).
7. Viatu vya shule lazima viwe vyeusi visivyo na mapambo wala visigino virefu (mabuti hayaruhusiwi).
8. Wanafunzi hawaruhusiwi kuwa na chakula chochote bwenini wala kulia chakula bwenini.
9. Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki au kutumia mishumaa shuleni isipokuwa kwa shughuli za ibada tu

kwa wakristu.

DINI

1. Shule inaruhusu kila mwanafunzi kuabudu kulingana na imani ya dini yake kwa kufuata ratiba na
taratibu za shule.

2. Mwanafunzi hataruhusiwa kubadili dini au dhehebu lake bila ya taarifa rasmi ya maandishi kutoka
kwa mzazi/mlezi wake.
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TAALUMA

1. Ni lazima kila mwanafunzi kuwa makini katika masomo yake kwa kutumia vizuri nafasi aliyopata.
2. Mwanafunzi yeyote anayeshindwa kufikia kiwango cha kufaulu cha shule kilichokubaliwa na Bodi

ya shule hataruhusiwa kuendelea na kidato kinachofuata. Kiwango hicho kinaweza kubadilika
wakati wowote kufuatana na ushauri wa wazazi, walimu na bodi ya shule.

3. Ni lazima mwanafunzi afanye mitihani, majaribio na mazoezi yote anayopewa na walimu wake wa
masomo mbalimbali katika muda uliopangwa.

4. Mwanafunzi yoyote ambaye atakosa kuja shule na kuhudhuria darasani kwa muda wa siku kumi
na tano (15) baada ya kufungua shule na/au mfululizo kwa siku kumi na tano, atafukuzwa shule.

WAGENI

1. Wageni hawaruhusiwi kufika shuleni kuonana na mwanafunzi wakati awapo masomoni.
Wanafunzi watatembelewa siku maalum iliyopangwa na kwa taratibu za shule. Vyakula vya
kupikwa haviruhusiwi shuleni siku ya kutembelea wanafunzi.

2. Taarifa za tatizo lolote lile kutoka nyumbani zitolewe kwa uongozi wa shule na sio mwanafunzi
mhusika moja kwa moja. Namba ya simu ya shuleni ni 0746 501 235.

TABIA NA MWENENDO

1. Ni marufuku kupiga kelele au kuleta usumbufu wa aina yoyote shuleni (darasani, bwenini au nje
ya darasa).

2. Ni marufuku kwa mwanafunzi kutoka nje ya eneo la shule bila ya kibali maalumu kutoka kwa
Mwalimu wa nidhamu, Makamu Mkuu wa shule au Mkuu wa shule.

3. Kila mwanafunzi anawajibika kutunza mali yake binafsi na mali ya shule, na kutoa taarifa kwa
utawala wa shule endapo mali hizo zitaharibiwa/kuharibika.

4. Wizi wa aina yoyote hauvumiliki shuleni.
5. Lugha ya mawasiliano wakati wote mwanafunzi awapo shuleni ni Kiingereza, isipokuwa

wanapokuwapo tu wageni kutoka nje ya shule.

MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA SHULE MWANAFUNZI MARA MOJA

1. Wizi wa aina yoyote.
2. Ubakaji pamoja na vitendo vya kujamiiana.
3. Kumiliki na kutumia bangi, sigara, pombe ya aina yoyote pamoja na madawa ya kulevya.
4. Kuiba mitihani, kutazama mitihani kutoka kwa mwanafunzi mwingine au kuingia kwenye chumba

cha mtihani na majibu yaliyoandikwa kwenye mwili, karatasi, nguo, rula, n.k. pamoja na kuongea
na mwenzake kwenye chumba cha mtihani bila ya ruhusa ya msimamizi wa mtihani.

5. Kupigana na wanafunzi wenzake au na mtu yeyote.
6. Kutumia lugha ya matusi.
7. Kutoka katika eneo la shule bila ruhusa.
8. Kuhujumu au kuharibu kwa makusudi mali za shule au ya mtu yeyote.
9. Kuoa au kuolewa.
10. Kupata ujauzito au kumpa ujauzito mtu mwingine.
11. Kujaribu kutoa au kutoa ujauzito.
12.Kuonekana na mwanafunzi wa jinsia tofauti wakati wa usiku sehemu za giza.
13.Kuonekana kwenye nyumba au maeneo ya nyumba za waalimu au za wafanyakazi wengine wa

shule bila idhini ya Mkuu wa Shule.

Kumbuka: Shule ina haki ya kubadili sheria hizi wakati wowote ili kulinda nidhamu ya shule.
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KIBALI CHA KUTOKA NJE YA SHULE (GATE PASS)

Kutokana na sababu maalum, mwanafunzi anaweza akaruhusiwa kwenda nyumbani, kwa idhini
ya mzazi au mlezi na baada ya kupata kibali kutoka kwa Mkuu wa Shule. Mwanafunzi akikutwa
nje ya mipaka ya shule bila kibali atakuwa amejifukuzisha shule.

HITIMISHO

BAADA YA KUSOMA NA KUELEWA MAELEZO HAYO HAPO JUU, SASA JAZA FOMU

ZIFUATAZO KIKAMILIFU NA ZIREJESHWE SHULENI SIKU YA USAJILI WA MWANAO.

MWISHO

Kauli mbiu yetu inasema “ELIMU NI URITHI BORA ZAIDI” (Education is the Best Inheritance).
Kila mdau wa Elimu, hasa mzazi au mlezi wa mwanafunzi wa Overland High School (OHS)
anaombwa akumbuke umuhimu wa kauli mbiu hii kila tunapoongelea maendeleo ya elimu hapa
shuleni kwetu.

Wako katika Elimu,

………………………………
MKUU WA SHULE
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TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI
PICHA YA MWANAFUNZI

YA SASA (PASSPORT

A: HISTORIA YA MWANAFUNZI SIZE)

1. (i) Majina matatu ya mwanafunzi

………………………………………………………………………………………. Jina hili ni lazima libaki kama

lilivyoandikwa kwa kipindi chote utakachokuwa mwanafunzi wa shule hii.

(ii) Tarehe ya kuzaliwa: ………………………………………………………………

(iii) Wilaya: ……………………………. Mkoa: ……………………………………

(iv) Dini: …………………………….. Dhehebu …………………………………….

(v) Shule ulizosoma kabla ya kujiunga na shule hii:

Jina Uliloandikishwa Shule Wilayailipo Mwa
uliyosoma shule ka

2. Afya

Taja matatizo yako ya afya ambayo unayo kwa sasa. Ambatanisha vyeti vya Daktari.

……………………………………………………………………………………………………………….

NB: Kwa wale wenye matatizo ya afya yanayohitaji chakula maalumu (special diet) hawataweza kumudu
mazingira ya shule yetu kwani shule haitoi chakula maalum (special diet).
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B: HISTORYA YA FAMILIA

1. MAJINA YA WAZAZI/WALEZI:

Baba ……………………………………………………*Hai /Amefariki Mwaka…........................
Dini………………………………………… Dhehebu ……………………………………………
Kazi ………………………………………………………………………………………………...
Anuani: …………………………………………………………………………………………….
Namba ya simu…………………………………………………………………………………….

Barua pepe ………………………………………………………………………………………....
Fax…………………………………………………………………………………………………………...

Mama .................................................................................................. *Hai/Amefariki
Mwaka…………............................
Dini……………………………………………………… Dhehebu ………………………………
Kazi ………………………………………………………………………………………………...
Anuani: ……………………………………………………………………………………………..
Namba ya simu……………………………………………………………………………………..
Barua pepe ………………………………………………………………………………………...
Fax………………………………………………………………………………………………….

Mlezi…………………………………………………… Uhusiano …………………………......
Dini……………………………………………………… Dhehebu ………………………………
Kazi ………………………………………………………………………………………………
Anuani: ……………………………………………………………………………………………..
Namba ya simu……………………………………………………………………………………..
Barua pepe …………………………………………………………………………………………
Fax ………………………………………………………………………………………………...

C: MAWASILIANO KATI YA SHULE NA MZAZI/MLEZI

Wakati wa likizo fupi au ndefu wanafunzi hawaruhusiwi kubaki shuleni. Mwanangu anaweza

kwenda kwa:

Jina……………………………………………………. ……………………………………….....
Uhusiano ………………………………………………………………………………................
Anuani na namba ya simu…………………………………………………………………..............
…………………………………………………………………………….....................................
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D: TAARIFA ZA ATAKAYEGHARAMIA MASOMO NA MAHITAJI YA SHULE

Jina …………………………………………………………………………………………………
Uhusiano na mwanafunzi …………………………………………………………………………
Kazi…………………………………………………………………………………………………
Anuani yake ……………………………………………………………………………………......
Namba ya simu:
Nyumbani:……………………. Ofisini:……………........... Mkononi:………………….....

RIDHIO

Mzazi/Mlezi anapoamua kumwandikisha mtoto wake katika shule hii ni lazima aridhie kwamba

malipo atakayolipa kwa ajili ya mwanae hayatarejeshwa kwake iwapo:-

(a) ataamua kumhamisha mwanafunzi kutoka shule hii kwa sababui yoyote ile,

(b) mwanafunzi atasimamishwa au kufukuzwa shule.

Kwa kuthibitisha hili, kila mzazi/mlezi ni lazima ajaze sehemu iliyo wazi hapa chini:

Mimi ………………………………………………………………………………………………

Mzazi/Mlezi wa ……………………………………………………………………………………

Naahidi kwamba sitadai malipo niliyomlipia mwanafunzi mwenye jina hilo hapo juu mara

nitakapoamua kumhamisha kutoka katika shule hii kwa sababu yeyote ile au iwapo mwanafunzi

huyo atasimamishwa au kufukuzwa shule.

Sahihi:………………………………………………..

Tarehe………………………………………………
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TAMKO LA KUKUBALI SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

A: TAMKO LA MWANAFUNZI LA KUKUBALI SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

Mimi ………………………………………………………………………………………………

Nakiri kuwa nimezisoma, nimezielewa na kuzikubali sheria zote za shule kama zilivyoelezwa

katika hati hii ya maelekezo ya kujiunga na shule (Joining Instructions). Naahidi kwa dhati kuwa

nitazitii, nitazifuata na nitazitekeleza sheria na kanuni hizi kwa moyo wangu wote.

Sahihi ya mwanafunzi : ……………………………………… …………………………

Tarehe……………………………….

B: TAMKO LA MZAZI/MLEZI KUKUBALI SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Mimi ………………………………………………………………………………………………

Nakiri kuwa nimesoma. Nimezielewa na kuzikubali sheria zote za shule kama zilivyoelezwa katika

hati hii ya maelekezo ya kujiunga na shule (Joining Instructions). Nathibitisha kuwa nimezisoma

na kumfafanulia mwanangu kwa makini. Naahidi kuwa nitatoa ushirikiano wa hali ya juu katika

kumhimiza na kumkumbusha mwanangu kuzitii, kuzifuata na kuzitekeleza sheria na kanuni hizi.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi: …………………………………………………………………………..

Tarehe: ………………………………………
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MEDICAL CERTIFICATE

(To be filed by an Authorized Government Medical Officer and returned to School by the student)
SURNAME………………………… OTHER NAMES……………………………………….
AGE………SEX…………………… .CITIZENSHIP………………………………………..

A. PERSONAL HISTORY

Please indicate YES or NO if the student is suffering from any of the following diseases:
1 Tuberculosis 15 Pneumonia
2 Pleurisy 16 Asthenias/Asthma
3 Rheumatic Fever 17 Allergy disorder
4 Heart Disease 18 Gastric or duodenal
5 Recurrent indigestion 19 Jaundice
6 Dysentery 20 Varicose Veins
7 Kidney or urinary disease 21 Diabetes
8 Epilepsy 22 Deformity
9 Psychotic 23 Eye disorder
10 Ear, Nose or Throat disorder 24 Skin disease
11 Anemia 25 Gynecological disorder
12 Malaria/other tropical disease 26 Cholera
13 Major/minor operations 27 Serious accidents
14 Any other serious disorder 28 Measles

NB: Any problem must be supported by medical documents.

B. PHYSICAL EXAMINATION

Height ……………………………………………………………………………………………….
Skin disease…………………………………………………………………………………………
Eye conjunctivae: Pupils: ………………………………………………………………………….
Vision Right: …………………………………………………………….
Vision Left: ……………………………………………………………...
Please state condition of: Ear (if any discharge)…………………………………………………..
Mouth and throat ………………………………………………
Nose …………………………………………………………..
Any abnormality …………………………………………………………………………..

 
Cardiovascular system: Blood Pressure: Systolic ………………………………………..

Diastolic……………………………………………………………………………………
Heart: Any murmur? ………………………………………………………………………
Arteries and Veins ………………………………………………………………………….
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Abdomen …………………………………………………………………………………………...
Hernia………………………………………………………………………………………………
Hydrocele…………………………………………………………………………………………..
Liver ……………………………………………………………………………………………….
Kidneys ……………………………………………………………………………………………
Rectal ………………………………………………………………………………………………
Any clinical evidence of hyperacidity or gastric duodenal ulcer? ........................................

D. LABORATORY:
Urine Albinum……………………………………………………………………………
Sugar …………………………………………………………………………………
Bilharzias ……………………………………………………………………………

 
** Stool: Special emphasis on Hookworm or Bilharzias…………………………………….

 
** Blood examination:

- Hb level……………………………………………………………………
- Neuotrophils ……………………………………………………………
- Eusinophils ………………………………………………………………..
- Biscophils …………………………………………………………………
- Lymphocites ………………………………………………………………
- Monooytes ………………………………………………………………..
- ESR ………………………………………………………………………
- X – Ray examination: Chest ………………………………………………………………
- Serology: Widal test ……………………………………………………………………….
- Pregnancy Test …………………………………………………………………………….

CONCLUSION: (cancel what is not needed)

I have examined Mr/Ms …………………………………………………………………………

Considered that he/she is not physically and mentally fit to be admitted to secondary school

………………
……
…….
Name

………………………
…
Signature

…………………………
……
Date

………………………………………..
Title

……………………………………………..
Qualification

Address: …………………………………….

……………………………………….

……………………………………….

………………………………………..

……………………………………….
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